เมื่อไม่นานมานี้ ทางวอลล์ คอร์นเนตโต ได้ผลิตไอศกรีมรสชาติใหม่ออกมาวางจำหน่ายกัน โดยไม่ได้มาเพียงแค่รสเดียวเท่านั้น แต่ออกมาให้เลือกซื้อ เลือกรับประทานกันถึง 3 รสชาติเลยทีเดียว ซึ่งได้วางจำหน่ายในประมาณช่วงเดือนมกราคมที่ผ่านมานี้เอง หลาย ๆ ท่านก็คงจะได้เห็นรูปร่างหน้าตาของตัวไอศกรีม ได้เห็นโฆษณาในสื่อต่าง ๆ หรือได้ชิมรสชาติของตัวไอศกรีมจากเซตนี้กันแล้ว
ต้องบอกเลยว่าแหล่งที่ซื้อนั้นหาไม่ยากเลย เพราะมีตามรถขายไอศกรีมวอลล์ ห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไป เช่น แมคโคร เทสโก โลตัส บิ๊กซี เป็นต้น และมีขายแน่นอนเลยที่นี่! เซเว่น อีเลฟเว่น 7-11 ทุกสาขาทั่วประเทศเลยทีเดียว แน่นอนว่าเมื่อหาซื้อง่ายและซื้อได้ทุกที่ ทุกเวลาขนาดนี้ เราก็เลยมา รีวิวเซเว่น ให้กับผู้รักไอศกรีมทุกท่านนั่นเอง
เหมาะกับช่วงนี้ที่เป็นฤดูร้อนพอดีนั่นเอง โดยออกมาทั้งหมด 3 รสชาติ คือ ช็อกโกแลต บราวนี่ ราสพ์เบอร์รี โยเกิร์ต และฮอกไกโดมิลค์ เรนโบว์นั่นเอง แต่เราได้ชิม 2 รสชาติจะเป็นรสอะไร และแต่ละรสเป็นอย่างไรบ้าง มาดูกันเลย!
Chocolate Brownies
![](http://localhost:8888/7-11/wp-content/uploads/2020/07/สัมผัสรสชาติแห่งรักด้วยไอศกรีม-3-รสชาติจาก-Cornetto-2.jpg)
ไอศกรีมรสนี้ไม่ได้ขมจนเกินไป เป็นรสช็อกโกแลตหวาน ๆ โดยด้านบนจะมีซอสช็อกโกแลต โรยด้วยบราวนี่นิ่มหนึบ เคี้ยวเพลิน ถือว่าทำออกมาได้ดี ไม่แข็ง เนื้อไอศกรีมนั้นมีรสชาติหวาน แต่มีกลิ่นและรสชาติของช็อกโกแลตแบบจัดเต็ม ตบท้ายด้วยโคนที่ใส่ครีมช็อกโกแลตแบบเต็มคำ หอม หวาน ใครที่ชอบทานบราวนี่และช็อกโกแลตต้องฟินแน่นอน!
Hokkaido Milk Rainbow
![](http://localhost:8888/7-11/wp-content/uploads/2020/07/สัมผัสรสชาติแห่งรักด้วยไอศกรีม-3-รสชาติจาก-Cornetto-3.jpg)
ใครชอบไอศกรีมรสนม ต้องไม่พลาดตัวนี้เลย โดยไอศกรีมนี้ทำมาจากนมที่ฮอกไกโด ประเทศญี่ปุ่น มีเนื้อครีมมีความแน่น นุ่ม หอมนม ค่อนข้างหวาน แต่ที่ชื่นชอบ ก็คือ ลักษณะหน้าตาของตัวไอศกรีม ที่มีความน่ารัก น่าทาน ตรงตามคำว่า “Rainbow” เพราะบริเวณด้านหน้าหรือ Topping นั้นมีสีสันสดใส ราดซอสสีชมพู สุดหวานแหวว โรยด้วยเกล็ดน้ำตาลหลากหลายสีสัน พากันมาเพิ่มความน่ารับประทานและความกรุบกรอบ ต้องไปหามาลองกันให้ได้เลย!
![](http://localhost:8888/7-11/wp-content/uploads/2020/07/สัมผัสรสชาติแห่งรักด้วยไอศกรีม-3-รสชาติจาก-Cornetto-4.jpg)
ทั้งหมดนี้ ก็คือ รีวิวเซเว่น กับไอศกรีมที่ออกใหม่ในปี 2020 นี้ ซึ่งยังเป็นที่นิยมอยู่ในช่วงนี้ ใครที่กำลังต้องการคลายร้อนด้วยของอร่อย ๆ ขอแนะนำให้ลองรับประทานไอศกรีมจากเซต Cornetto Love Hormones เลย! แล้วรับรองว่าคุณจะชอบไอศกรีมมากขึ้นอย่างแน่นอน ด้วยท็อปปิ้งที่น่าสนใจ ดูน่ารับประทาน บวกกับความเข้มข้นและความหวานอย่างลงตัว ไม่ว่าจะเลือกสูตรไหน ก็อร่อย ฟิน! ลองแล้วคุณต้องเลิฟแน่นอน
ขอบคุณภาพจาก wallsthailand , twitter , bkkfoodie และ minimeinsights
#Cornetto Love Hormones #Cornetto #ของกินเซเว่น